Google+

เที่ยวกระบี่+เกาะห้อง

โดย: ณัฏฐกันย์ [IP: 58.8.209.xxx]
เมื่อ: 2015-09-23 17:04:44
สวัสดีคะ รบกวนถามราคาการท่องเที่ยวคะ เดินทางวันที่ 23-25 ธ.ค.2558 จำนวน ผู้ใหญ่ 20 คน เด็ก 5 คน รวม 25 คน

1. วันที่ 23 ธค 58 : ไฟล์ลงสนามบินกระบี่ 08:50 วันนี้ต้องการเที่ยวพวกสระมรกต.... มีรถตู้มารับที่สนามบิน พาเที่ยว และส่งที่พักที่อ่าวนาง Ibis styles krabi Ao Nang เลยหรือเปล่า ราคาเท่าไรคะ (แวะทานอาหารกลางวันได้ที่ไหน พาไปได้หรือเปล่า)

2.วันที่ 24 ธค 58 : ต้องการดำน้ำ เกาะห้อง ประมาณ 23 คน ราคาเท่าไร รวมค่าอะไรบ้าง ปล. รบกวนขอราคาทั้ง speed boat และ หางยาวนะคะ (ในจำนวนนี้มีเด็กด้วย อายุ 4-8 ขวบ จะอันตรายหรือเปล่าคะ)

** ราคารวมอาหารกลางวันหรือเปล่า ถ้าไม่รวม หากเพิ่ม คิดเท่าไร **

3.วันที่ 25 ธค 58 : ต้องเดินทางกลับ ไฟล์ออก 19:55 ซึ่งจะ check out ออกจากโรงแรมประมาณ 12:00 ต้องการรถตู้มารับไปส่งที่สนามบิน คิดค่าบริการอย่างไรคะ และอยากทราบว่ามีที่ไหนพอแนะนำได้มั่งคะก่อนขึ้นเครื่อง

ขอบคุณคะ
#1 โดย: ลุงตะวัน [IP: 119.76.71.xxx]
เมื่อ: 2015-09-24 06:19:38
สวัสดีครับ หนู ณัฏฐกันย์

ลุงขอตอบให้ทีละคำถามนะครับ เดินทางวันที่ 23-25 ธ.ค.2558 จำนวน ผู้ใหญ่ 20 คน เด็ก 5 คน รวม 25 คน

1. วันที่ 23 ธค 58 : ไฟล์ลงสนามบินกระบี่ 08:50 วันนี้ต้องการเที่ยวพวกสระมรกต.... มีรถตู้มารับที่สนามบิน พาเที่ยว และส่งที่พักที่อ่าวนาง Ibis styles krabi Ao Nang เลยหรือเปล่า ราคาเท่าไรคะ (แวะทานอาหารกลางวันได้ที่ไหน พาไปได้หรือเปล่า) ?
ตอบครับ รถตู้ 2 คัน รับสนามบินกระบี่ 08:50 นำเที่ยวโปรแกรม สระมรกต น้ำตกร้อน วัดถ้ำเสือ ลานปูดำเขาขนาบน้ำ เมืองกระบี่ ตอนกลับส่งที่พักที่อ่าวนาง Ibis styles krabi Ao Nang เลยครับ ราคาคันละ 2800 บาท แวะทานอาหารกลางวันร้านอาหารเยอะแยะครับบริเวณทางผ่าน พาไปได้หมดครับ

2.วันที่ 24 ธค 58 : ต้องการดำน้ำ เกาะห้อง ประมาณ 23 คน ราคาเท่าไร รวมค่าอะไรบ้าง ปล. รบกวนขอราคาทั้ง speed boat และ หางยาวนะคะ (ในจำนวนนี้มีเด็กด้วย อายุ 4-8 ขวบ จะอันตรายหรือเปล่าคะ) ?
ตอบครับ โปรแกรม : หมู่เกาะห้อง ทะเลใน เกาะผักเบี้ย เกาะเหลาลาดิง (พาราใดซ์)  speed boat เหมาลำส่วนตัว ราคา 20000 บาทครับ เรือหางยาวเหมาลำส่วนตัว 8000 บาทครับ ราคานี้รวม อุปกรณ์หน้ากากดำน้ำ+ท่อหายใจ เสื้อชูชีพ และประกันภัยผู้โดยสาร ครับ

** ราคารวมอาหารกลางวันหรือเปล่า ถ้าไม่รวม หากเพิ่ม คิดเท่าไร **
ตอบครับ เรือเหมาลำส่วนตัวไม่รวมค่าอาหารครับ ถ้าหากว่าให้ทางเราจัดให้รวมหมดทุกอย่าง รวมอาหาร น้ำดื่ม ผลไม้ ค่าธรรมเนียมขึ้นเกาะเขตอุทยานแห่งชาติ จ่ายเพิ่ม คนละ 200 บาทครับ ( อาหารเป็นแบบปิคนิค อาหารกล่องครับ )

3.วันที่ 25 ธค 58 : ต้องเดินทางกลับ ไฟล์ออก 19:55 ซึ่งจะ check out ออกจากโรงแรมประมาณ 12:00 ต้องการรถตู้มารับไปส่งที่สนามบิน คิดค่าบริการอย่างไรคะ และอยากทราบว่ามีที่ไหนพอแนะนำได้มั่งคะก่อนขึ้นเครื่อง ?
ตอบครับ เดินทางกลับรถตู้รับไปส่งที่สนามบิน 2 คันๆละ 800 บาทครับ ( ถ้าจะให้แนะนำก่อนขึ้นเครื่อง แวะเที่ยวสุสานหอย 75 ล้านปี ศุนเพาะพันธ์ปลานีโม่ แวะร้านของฝากจากกระบี่ ครับ เดินทางกลับโดยรถตู้ก่อนไปส่งที่สนามบิน 2 คันๆละ 1500 บาทครับ )

ขอบคุณครับ
#2 โดย: ณัฏฐกันย์ [IP: 58.11.70.xxx]
เมื่อ: 2015-09-24 12:39:29
1.รถตู้นั่งได้กี่คนคะ (กี่แถวที่นั่ง)? รวมกระเป๋าด้วยจะแน่นหรือเปล่า
2.เรือ speed boat และหางยาว นั่งได้ทั้งหมด 23 คนเลยใช่ไหมคะ, และหากเพิ่มจำนวน รับได้เพิ่มเต็มที่กี่คนคะ
3.หากไปเกาะห้อง เรือแต่ละชนิด ใช้เวลาวิ่งเรือนานเท่าไรค่ะ
4.ทริป วันแรก และ วันสอง ราคาที่คิด ใช้เวลาเที่ยวถึงกี่โมงคะ
5.หากต้องการใช้บริการ ต้องมีมัดจำอะไรล่วงหน้าหรือเปล่าคะ
6.ใช้บริการเยอะ ลดราคาได้ไหมคะ

ขอโทษนะคะ ถามเยอะไปหน่อย พอดีไปกันหลายคน เลยต้องเตรียมข้อมูลเยอะหน่อย

ขอบคุณคะ ^^
#3 โดย: ลุงตะวัน [IP: 119.76.71.xxx]
เมื่อ: 2015-09-26 13:49:47
สวัสดีครับ หนู ณัฏฐกันย์

ลุงขอตอบให้ทีละคำถามนะครับ

1.รถตู้นั่งได้กี่คนคะ (กี่แถวที่นั่ง)? รวมกระเป๋าด้วยจะแน่นหรือเปล่า ?
ตอบครับ รถตู้ต้องใช้แบบ 15 ที่นั่งครับ ประมาณ 23 คนไม่มีปัญหาครับ ถ้าหากว่าเยอะกว่านี้ต้องเพิ่มรถครับ

2.เรือ speed boat และหางยาว นั่งได้ทั้งหมด 23 คนเลยใช่ไหมคะ, และหากเพิ่มจำนวน รับได้เพิ่มเต็มที่กี่คนคะ ?
ตอบครับ เรือ speed boat นั่งได้ทั้งหมด 23 คนเลย รับได้เพิ่มเต็มที่ไม่เกิน 30 คนครับ
เรือ หางยาวนั่งได้ทั้งหมด 23 คนเลย รับได้เพิ่มเต็มที่ไม่เกิน 25 คนครับ

3.หากไปเกาะห้อง เรือแต่ละชนิด ใช้เวลาวิ่งเรือนานเท่าไรค่ะ ?
ตอบครับ เรือ speed boat ใช้เวลาวิ่งเรือนานประมาณ 25 นาที ครับ
เรือหางยาวใช้เวลาวิ่งเรือนานประมาณ 50 นาที ครับ

4.ทริป วันแรก และ วันสอง ราคาที่คิด ใช้เวลาเที่ยวถึงกี่โมงคะ ?
ตอบครับ เป็นเรือเหมาลำส่วนตัวกลับตอนใหนก็ใด้แต่ไม่เกิน 4 โมงเย็นครับ

5.หากต้องการใช้บริการ ต้องมีมัดจำอะไรล่วงหน้าหรือเปล่าคะ ?
ตอบครับ ถ้าหากว่าเรือ speed boat ต้องมัด 5000 บาท เรือหางยาวไม่ต้องมีมัดจำครับ

6.ใช้บริการเยอะ ลดราคาได้ไหมคะ ?
ตอบครับ ราคาลดใด้แค่นี้จริงๆครับ อันนี้เป็นราคาพิเศษสำหรับคนพิเศษครับ

หนู ณัฏฐกันย์ มีอะใรเพิ่มเติมสอบถามใด้อีกครับไม่ต้องเกรงใจครับ

ขอบคุณครับ
#4 โดย: ณัฏฐกันย์ [IP: 58.11.65.xxx]
เมื่อ: 2015-10-02 14:41:20
ขอบคุณคะลุง ปรึกษากันก่อน แล้วจะติดต่อกลับไปนะคะ

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 371,691